10 marketer nổi tiếng trên TikTok bạn nên theo dõi

TikTok là nền tảng mạng xã hội phát triển nhanh nhất hiện nay, với lượng người dùng khổng lồ và đa dạng. Nền tảng này không chỉ dành cho giải trí mà còn là nơi tiềm năng để học hỏi về marketing, đặc biệt là với sự xuất hiện của các marketer nổi tiếng. Dưới đây là 10 marketer nổi tiếng trên TikTok bạn nên theo dõi để cập nhật xu hướng và kiến thức mới nhất:

  1. Gary Vaynerchuk: (@garyvee)

Gary Vaynerchuk là một doanh nhân, nhà đầu tư và tác giả nổi tiếng. Ông chia sẻ những lời khuyên thực tế về marketing, khởi nghiệp và xây dựng thương hiệu cá nhân.

  1. Neil Patel: (@neilpatel)

Neil Patel là chuyên gia marketing kỹ thuật số hàng đầu thế giới. Ông chia sẻ các mẹo và chiến lược về SEO, SEM, social media marketing và content marketing.

  1. Amy Porterfield: (@amyporterfield)

Amy Porterfield là chuyên gia marketing online và doanh nhân. Bà chia sẻ các chiến lược để xây dựng danh sách email, tạo ra các khóa học trực tuyến và phát triển doanh nghiệp.

  1. Seth Godin: (@sethgodin)

Seth Godin là tác giả và doanh nhân nổi tiếng. Ông chia sẻ những ý tưởng về marketing, branding và lãnh đạo.

  1. Brian Solis: (@briansolis)

Brian Solis là chuyên gia về đổi mới và trải nghiệm khách hàng. Ông chia sẻ những xu hướng mới nhất về marketing kỹ thuật số và cách thức áp dụng chúng cho doanh nghiệp.

  1. Jay Baer: (@jaybaer)

Jay Baer là chuyên gia về social media marketing và customer experience. Ông chia sẻ những mẹo và chiến lược để xây dựng cộng đồng trực tuyến và thu hút khách hàng.

  1. Ann Handley: (@annhandley)

Ann Handley là chuyên gia về content marketing và storytelling. Bà chia sẻ những mẹo để tạo ra nội dung thu hút và hiệu quả.

  1. Joe Pulizzi: (@joepulizzi)

Joe Pulizzi là nhà sáng lập Content Marketing Institute. Ông chia sẻ những kiến thức chuyên sâu về content marketing và cách thức sử dụng nó để phát triển doanh nghiệp.

  1. Michael Stelzner: (@socialmediaexaminer)

Michael Stelzner là nhà sáng lập Social Media Examiner. Ông chia sẻ những mẹo và chiến lược để sử dụng social media marketing hiệu quả.

  1. Kim Garst: (@kimgarst)

Kim Garst là chuyên gia về social media marketing và branding. Bà chia sẻ những mẹo để xây dựng thương hiệu cá nhân và phát triển doanh nghiệp trên mạng xã hội.

Theo dõi các marketer nổi tiếng trên TikTok là một cách tuyệt vời để cập nhật xu hướng mới nhất, học hỏi những chiến lược hiệu quả và phát triển kỹ năng marketing của bạn. Hãy dành thời gian khám phá các kênh TikTok của những marketer này và chọn lọc những người phù hợp với mục tiêu và sở thích của bạn.